Ngày 27/6/2023, VKSND thành phố Huế đã tiến hành tổ chức Hội nghị sơ kết công tác 06 tháng đầu năm 2023 với sự tham dự của tất cả công chức và người lao động trong đơn vị, đồng chí Nguyễn Trung Kiên, Viện trưởng VKSND thành phố chủ trì hội nghị.
Sáng ngày 27/6/2023, tại trụ sở Viện kiểm sát nhân dân huyện A Lưới, được sự ủy quyền của Viện kiểm sát nhân dân tối cao, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức lễ công bố và trao quyết định bổ nhiệm chức vụ Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân huyện A Lưới đối với đồng chí Nguyễn Văn Luận.
Chiều 20/6/2023, VKSND huyện A Lưới phối hợp với TAND huyện A Lưới và Nhà tạm giữ Công an huyện A Lưới tổ chức phiên tòa hình sự trực tuyến xét xử bị cáo Lê Văn Chí về tội “Cố ý gây thương tích” quy định tại Điều 134 BLHS.
Vừa qua, Đoàn kiểm tra liên ngành Viện kiểm sát nhân dân - Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an thành phố Huế phối hợp kiểm tra, hướng dẫn hoạt động kiểm tra, xác minh sơ bộ tố giác, tin báo về tội phạm tại các đơn vị Công an xã trên địa bàn.
Thực hiện Kế hoạch công tác năm 2023, ngày 29/5/2023 Viện kiểm sát nhân dân huyện Phú Vang tiến hành trực tiếp kiểm sát việc tiếp nhận, giải quyết nguồn tin về tội phạm tại Hạt kiểm lâm huyện Phú Vang.
Chiều ngày 29/5/2023, VKSND huyện Phú Lộc trực tiếp kiểm sát việc tiếp nhận, giải quyết nguồn tin về tội phạm tại Đồn Biên phòng Lăng Cô. Đoàn kiểm sát do đồng chí Phan Lộc Linh, Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân huyện Phú Lộc làm Trưởng đoàn.