Vừa qua, Viện VKSND thị xã Hương Thủy phối hợp với Cơ quan Cảnh sát điều tra thực hiện công tác hướng dẫn, kiểm tra hoạt động kiểm tra, xác minh tin báo, tố giác tội phạm tại Công an xã Thủy Phù, phường Thủy Dương, phường Thủy Phương và Công an phường Phú Bài.
Sáng ngày 24/5/2023 Viện kiểm sát nhân dân huyện Phú Vang tiến hành trực tiếp kiểm sát việc tuân theo pháp luật trong công tác thi hành án dân sự tại Chi cục thi hành án dân sự huyện Phú Vang.
Ngày 22/5/2023, Viện kiểm sát nhân dân huyện Phú Lộc phối hợp với Tòa án nhân dân huyện Phú Lộc tổ chức phiên tòa rút kinh nghiệm án kinh doanh thương mại sơ thẩm “Tranh chấp hợp đồng tín dụng”.
Từ ngày 15-19/5/2023 Viện kiểm sát nhân dân huyện Quảng Điền đã trực tiếp kiểm sát việc tiếp nhận, giải quyết nguồn tin về tội phạm tại Cơ quan CSĐT Công an huyện Quảng Điền; đồng thời phối hợp cùng Cơ quan CSĐT Công an huyện Quảng Điền kiểm tra, hướng dẫn công tác này tại Công an các xã Quảng Thái, Quảng Phước và Quảng Thọ.
Ngày 19/5/2023, Viện kiểm sát nhân dân huyện A Lưới đã tiến hành trực tiếp kiểm sát việc tuân theo pháp luật trong công tác tiếp nhận, giải quyết tố giác, tin báo về tội phạm tại Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an huyện A Lưới.
Vừa qua, Viện kiểm sát nhân dân thị xã Hương Thủy đã tiến hành trực tiếp kiểm sát việc tiếp nhận, giải quyết nguồn tin về tội phạm tại Hạt kiểm lâm thị xã Hương Thủy. Đoàn kiểm sát do đồng chí Nguyễn Thành Long, Phó viện trưởng làm trưởng đoàn.