Chiều ngày 15/3/2023, tại hội trường Viện kiểm sát nhân dân thị xã Hương Trà, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức Lễ công bố và trao quyết định bổ nhiệm chức vụ Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân thị xã Hương Trà. Đến dự và chỉ đạo buổi lễ có đồng chí Hồ Thanh Hải - Ủy viên Ban cán sự đảng, Phó Viện trưởng phụ trách Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế, đồng chí Lê Hồng Thắng – Phó Bí thư thường trực thị ủy Hương Trà.
Sáng 09/3/2023, đơn vị Viện kiểm sát nhân dân huyện Nam Đông đã phối hợp với Cơ quan cảnh sát điều tra Công an huyện tiến hành hướng dẫn, kiểm tra công tác tiếp nhận, xác minh sơ bộ tin báo tố giác đối với Công an xã Thượng Long và Công an xã Hương Lộc huyện Nam Đông, đây là hai xã có số lượng vi phạm và tội phạm thường xuyên xảy ra và chiếm tỷ lệ cao trên địa bàn huyện trong thời gian vừa qua.
Vừa qua Viện kiểm sát nhân dân huyện Phú Vang đã tiến hành kiểm sát trực tiếp UBND xã Vinh An, huyện Phú Vang. Đoàn kiểm sát do đồng chí Hồ Ngọc Ẩn - Phó Viện trưởng làm trưởng đoàn.
Ngày 27/02/2023, VKSND huyện A Lưới trực tiếp kiểm sát việc tạm giữ, tạm giam quý I năm 2023 tại Nhà tạm giữ Công an huyện A Lưới. Đồng chí Trần Tiến Dũng – Phó Viện trưởng VKSND huyện A Lưới làm Trưởng đoàn kiểm sát trực tiếp.
Ngày 17/02/2023, Viện kiểm sát nhân dân huyện Phú Lộc phối hợp với Tòa án nhân dân huyện Phú Lộc tổ chức 02 phiên tòa xét xử trực tuyến các vụ án Lê Minh Đức phạm tội “Cưỡng đoạt tài sản” theo quy định tại khoản 1 Điều 170 Bộ luật Hình sự và vụ án Nguyễn Văn Hoàng phạm tội “Lừa đảo chiếm đoạt tài sản” theo quy định tại khoản 1 Điều 174 Bộ luật Hình sự.
Ngày 17/02/2023, VKSND thành phố huế trực tiếp kiểm sát việc tiếp nhận, giải quyết nguồn tin về tội phạm tại Đồn Biên phòng Cửa khẩu cảng Thuận An, thành phố Huế, tỉnh Thừa Thiên Huế. Đoàn kiểm sát do đồng chí Trần Bá Sơn – Phó Viện trưởng làm Trưởng đoàn.