Chiều ngày 21/12/2012, nhân kỷ niệm 68 năm (22/12/1944 – 22/12/2012) ngày thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam, đồng chí Lê Hồng Phương - Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân thị xã Hương Thủy đã dẫn đầu Đoàn cán bộ, Kiểm sát viên Viện kiểm sát nhân dân Thị xã Hương Thủy đến dâng hương tại Nghĩa trang Liệt sỹ thị xã để tưởng nhớ các anh hùng liệt sỹ đã ngã xuống vì Tổ quốc.
Ngày 11/12/2012, Chi bộ Viện kiểm sát nhân dân huyện Phong Điền tiến hành kiểm điểm công tác tự phê bình và phê bình theo tinh thần Nghị quyết TW4 (khoá XI). Đến dự và chỉ đạo Hội nghị có đồng chí Hoàng Văn Kỳ - Uỷ viên Thường vụ, Chủ nhiệm UBKT Huyện ủy, Tổ trưởng Tổ công tác Huyện uỷ cùng các đồng chí trong Tổ.
Sáng ngày, 29/11/2012, tại Hội trường Ủy ban nhân dân phường Thủy Biều, Tòa án nhân dân thành phố Huế mở phiên tòa lưu động xét xử công khai sơ thẩm vụ án Hình sự Lê Văn Thương phạm tội “Tàng trữ, mua bán trái phép chất ma túy”.
Ngày 14/10/2012 Hội đồng tuyên chọn kiểm sát viên giỏi Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huê đã tổ chức kỳ thi tuyển chọn kiểm sát viên giỏi năm 2012 để đánh giá kiến thức pháp lý và năng lực chuyên môn nghiệp vụ đối với kiểm sát viên.
Ngày 10/10/2012, Đảng ủy VKSND Thừa Thiên Huế tổ chức Hội nghị quán triệt Nghị quyết TW5 khóa XI của Đảng tới toàn thể lãnh đạo, cán bộ, công chức VKSND tỉnh Thừa Thiên Huế.
Ngày 20/9/2012, tại Hội trường Ủy ban nhân dân xã Quảng Thọ, tòa án nhân dân huyện Quảng Điền đã mở phiên tòa xét xử lưu động vụ án Phan Văn Hòa phạm tội Cố ý gây thương tích xảy ra vào ngày 11/3/2012 tại xã Quảng Thọ.