Ngày 18/01/2024, Viện kiểm sát nhân dân huyện Nam Đông đã phối hợp với Cơ quan cảnh sát điều tra Công an huyện tiến hành hướng dẫn, kiểm tra công tác tiếp nhận, xác minh sơ bộ tin báo tố giác đối với Công an xã Thượng Long và Công an xã Hương Xuân huyện Nam Đông.
Chiều ngày 15/01/2024 VKSND huyện Phú Vang đã tổ chức Hội nghị triển khai công tác năm 2024. Đến dự và chỉ đạo Hội nghị có đồng chí Trần Chiêu - Ủy viên Ban thường vụ huyện ủy, Chủ nhiệm Ủy ban kiểm tra Huyện ủy.
Nhằm đánh giá kết quả công tác năm 2023 và đề ra phương hướng, nhiệm vụ trọng tâm năm 2024, chiều ngày 12/01/2024, Viện kiểm sát nhân dân thị xã Hương Thủy đã tổ chức thành công Hội nghị triển khai công tác năm 2024.
Vào chiều ngày 11/01/2024, Viện kiểm sát nhân dân huyện A Lưới tổ chức Hội nghị triển khai công tác kiểm sát năm 2024. Đến tham dự và chỉ đạo Hội nghị có đồng chí Trần Nhơn Vượng-Bí thư Đảng ủy, Phó Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế.
Chiều ngày 11/01/2024, Viện kiểm sát nhân dân thị xã Hương Trà đã tổ chức Hội nghị triển khai nhiệm vụ công tác kiểm sát năm 2024.
Ngày 10/01/2024, Lãnh đạo Viện kiểm sát nhân dân huyện Phú Lộc đã cử Kiểm sát viên kiểm sát việc cưỡng chế thi hành án đối với Công ty cổ phần đầu tư xây dựng và trang trí nội thất Handico (gọi tắt: Công ty Handico), địa chỉ tại thôn Hòa Mậu, xã Lộc Trì, huyện Phú Lộc.