Ngày 10/01/2024, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Huế tổ chức Hội nghị Triển khai nhiệm vụ, công tác năm 2024. Đến dự và chỉ đạo Hội nghị có đồng chí Phan Thiên Định – Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân thành phố Huế và đồng chí Hồ Thanh Hải – Bí thư Ban cán sự Đảng, Viện trưởng VKSND tỉnh Thừa Thiên Huế cùng đại diện Lãnh đạo các ban ngành, các cơ quan tiến hành tố tụng của thành phố Huế và toàn thể cán bộ, công chức Viện kiểm sát nhân dân Thành phố Huế.
Chiều ngày 09/01/2024, tại trụ sở Viện kiểm sát nhân dân huyện Quảng Điền, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức lễ công bố và trao quyết định bổ nhiệm chức vụ Phó Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân huyện Quảng Điền đối với đồng chí Đặng Văn Minh.
Chiều ngày 09/01/2024, Viện kiểm sát nhân dân huyện Quảng Điền tổ chức Hội nghị tổng kết công tác năm 2023 và triển khai nhiệm vụ công tác năm 2024.
Chiều ngày 08/01/2024, Viện kiểm sát nhân dân (VKSND) huyện Phong Điền tổ chức Hội nghị triển khai công tác kiểm sát năm 2024. Đến dự và chỉ đạo Hội nghị có đồng chí Trần Thanh Yên - Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Chủ nhiệm Ủy ban kiểm tra Huyện ủy; đồng chí Võ Ngọc Sơn - Huyện ủy viên, Chủ tịch UBMTTQVN huyện Phong Điền.
Sáng ngày 08/01/2024, Viện kiểm sát nhân dân (VKSND) huyện Phú Lộc đã tiến hành Hội nghị triển khai công tác năm 2024.
Ngày 04/01/2024, Viện kiểm sát nhân dân huyện Phú Lộc đã ra Quyết định phê chuẩn Quyết định khởi tố bị can, Quyết định phê chuẩn Lệnh bắt bị can để tạm giam đối với Triệu Văn Nghĩa, Trần Văn Du và Lương Tiến Dương về tội “Lừa đảo chiếm đoạt tài sản” theo quy định tại khoản 3 Điều 174 Bộ luật Hình sự.