Vừa qua, Đoàn kiểm tra liên ngành Viện kiểm sát nhân dân và Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an thành phố Huế phối hợp tiến hành hướng dẫn, kiểm tra hoạt động kiểm tra, xác minh sơ bộ tố giác, tin báo về tội phạm tại Công an phường An Đông, Công an phường Vỹ Dạ, Công an phường Xuân Phú và Công an phường Tây Lộc.
Ngày 26/10/2023, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Huế đã tiến hành trực tiếp kiểm sát việc tuân theo pháp luật trong công tác tiếp nhận, giải quyết tin báo, tố giác tội phạm, kiến nghị khởi tố và việc giải quyết khiếu nại, tố cáo trong hoạt động tư pháp tại Cơ quan cảnh sát điều tra Công an thành phố Huế. Đoàn kiểm sát do đồng chí Trần Bá Sơn - Phó Viện trưởng làm trưởng đoàn.
Vừa qua, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Huế trực tiếp kiểm sát việc tạm giữ, tạm giam và thi hành án hình sự tại nhà tạm giữ Công an thành phố Huế, đồng chí Tạ Đình Thành-Phó Viện trưởng làm Trưởng đoàn.
Từ ngày 07 đến ngày 09/9/2023, Viện kiểm sát nhân dân huyện Phú Lộc đã tiến hành trực tiếp kiểm sát việc tiếp nhận, giải quyết nguồn tin về tội phạm tại Cơ quan CSĐT Công an huyện Phú Lộc. Đồng Phan Lộc Linh - Viện trưởng làm Trưởng đoàn kiểm sát.
Sáng ngày 25/10/2023 Ban pháp chế Hội đồng nhân dân huyện Phú Vang đã có buổi giám sát với Viện kiểm sát nhân huyện Phú Vang về tình hình thực hiện công tác kiểm sát từ ngày 01/01/2022 đến 31/9/2023.
Ngày 12/10/2023, VKSND tỉnh đã tiến hành kiểm tra kết quả thực hiện Chỉ thị công tác kiểm sát năm 2023 tại VKSND huyện A Lưới. Đồng chí Trần Nhơn Vượng, Phó Viện trưởng làm Trưởng đoàn.