Vừa qua Viện kiểm sát nhân dân huyện Phú Vang đã tham gia cùng đoàn kiểm sát của Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế tiến hành kiểm sát trực tiếp Nhà tạm giữ Công an huyện Phú Vang.
Chiều ngày 18/8/2023, Viện kiểm sát nhân dân huyện Quảng Điền đã phối hợp với Tòa án nhân dân tổ chức xét xử phiên tòa hình sự vụ án Phùng Hữu Phú và Nguyễn Ngọc Vũ phạm tội “Trộm cắp tài sản” quy định tại Điều 173 BLHS bằng hình thức trực tuyến.
Nhằm tiếp tục nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác Thi hành án dân sự và công tác kiểm sát thi hành án dân sự. Ngày 17/8/2023, Liên ngành Viện kiểm sát - Chi cục Thi hành án dân sự - Tòa án - Công an huyện Phú Lộc tổ chức ký kết Quy chế phối hợp liên ngành trong công tác Thi hành án dân sự.
Vừa qua, Viện kiểm sát nhân dân thị xã Hương Trà đã tổ chức hội nghị sơ kết công tác trong 6 tháng đầu năm 2023. Đồng chí Lê Quang Hòa – Viện trưởng chủ trì chỉ đạo hội nghị cùng với sự tham gia của toàn thể cán bộ, công chức, người lao động của đơn vị.
Sáng ngày 27/6/2023, Viện kiểm sát nhân dân huyện Nam Đông đã phối hợp với Tòa án nhân dân huyện tổ chức xét xử phiên tòa hình sự sơ thẩm vụ án Nguyễn Công Vũ phạm tội Trộm cắp tài sản quy định tại khoản 2 Điều 173 BLHS bằng hình thức trực tuyến.
Ngày 22/6/2023, Đoàn Kiểm sát trực tiếp của Viện kiểm sát nhân dân huyện Phú Vang do đồng chí Trần Ánh, Phó Viện trưởng làm trưởng đoàn đã tiến hành kiểm sát trực tiếp việc tuân theo pháp luật trong tiếp nhận, giải quyết tố giác, tin báo về tội phạm và đơn thư khiếu nại tố cáo tại Đồn Biên phòng Vinh Xuân.