Để tăng cường sự phối hợp giữa hai đơn vị, ngày 28/8/2015, Viện kiểm sát nhân dân và Ban Thường trực Ủy Ban MTTQ Việt Nam tỉnh Thừa Thiên Huế đã tiến hành ký kết Quy chế phối hợp công tác trên cơ sở chức năng, nhiệm vụ của hai đơn vị.
Ngày 07/08/2015, tại Hội trường VKSND tỉnh, Liên ngành các cơ quan nội chính tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức Lễ ký kết "Quy chế phối hợp trong công tác tiếp nhận, giải quyết tố giác, tin báo về tội phạm và kiến nghị khởi tố"
Ngày 15/7/2015, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức Hội nghị sơ kết công tác kiểm sát 6 tháng đầu năm và triển khai công tác kiểm sát 6 tháng cuối năm 2015. Đồng chí Trần Đại Quang_Tỉnh ủy viên, Bí thư ban cán sự đảng, Viện trưởng VKSND tỉnh chủ trì Hội nghị.
Chiều ngày 11 tháng 7 năm 2015, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức buổi tổng kết, phát thưởng các hoạt động văn hóa, thể thao “Chào mừng kỷ niệm 55 năm ngày thành lập ngành KSND và 40 năm thành lập VKSND tỉnh Thừa Thiên Huế”.
Nằm trong chuỗi các hoạt động “Chào mừng kỷ niệm 55 năm ngày thành lập ngành KSND và 40 năm thành lập VKSND tỉnh Thừa Thiên Huế”, sáng ngày 11/7/2015 Viện kiểm sát nhân dân tỉnh đã tổ chức Hội thi nấu ăn để các đơn vị trổ tài.
Hưởng ứng tổ chức các hoạt động “Chào mừng kỷ niệm 55 năm ngày thành lập ngành KSND và 40 năm thành lập VKSND tỉnh Thừa Thiên Huế”, ngày 10/7/2015 tại nhà thi đấu thể dục thể thao tỉnh, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh đã tổ chức giải cầu lông, bóng bàn truyền thống năm 2015.