Ngày 14/4/2015, VKSND tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức Hội nghị điển hình tiên tiến ngành Kiểm sát Thừa Thiên Huế lần thứ III giai đoạn 2010 - 2014. Đồng chí Trần Đại Quang, Tỉnh ủy viên, Viện trưởng VKSND tỉnh chủ trì hội nghị.
Ngày 12/02/2015, tại Ủy ban nhân dân xã Quảng Thọ (Huyện Quảng Điền) đã tổ chức lễ trao quyết định rút ngắn thời gian thử thách án treo và quyết định giảm thời hạn chấp hành án cải tạo không giam giữ đối với người chấp hành án được xét giảm nhân dịp Tết Ất mùi 2015.
Thực hiện chính sách nhân đạo, khoan hồng của Đảng, Nhà nước ta đối với các phạm nhân đang chấp hành án phạt tù ở các Trại giam, ngày 10/02/2015, Hội đồng xét giảm Tòa án nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đã quyết định xét giảm thời hạn chấp hành án phạt tù cho 529 phạm nhân đang thi hành án phạt tù tại Trại giam Bình Điền và Trại tạm giam Công an tỉnh Thừa Thiên Huế được trở về với người thân, với gia đình trong dịp tết Ất Mùi 2015.
Ngày 10 tháng 02 năm 2015, Viện kiểm sát nhân dân thành phố Huế đã tổ chức Hội nghị cán bộ công chức và triển khai công tác năm 2015, với sự tham gia của toàn thể Lãnh đạo Viện và cán bộ công chức của đơn vị.
Để thực hiện đúng, đầy đủ, có hiệu quả các quy định của Bộ luật Tố tụng hình sự và Thông tư liên tịch số 06/2013/TTLT-BCA-BQP-BTC-BNN&PTNT-VKSNDTC, Lãnh đạo Viện KSND huyện A Lưới đã chủ động cùng Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an huyện A Lưới tổ chức họp liên ngành, trao đổi, thảo luận về công tác phối hợp trong việc tiếp nhận, giải quyết tin báo, tố giác tội phạm và kiến nghị khởi tố.
Vừa qua, ngày 30/01/2015 Viện KSND tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức Hội nghị cán bộ công chức năm 2015. Tham dự Hội nghị có toàn thể công chức, viên chức Viện KSND dân tỉnh. Đồng chí Trần Nhơn Vượng – Phó Viện trưởng Viện KSND tỉnh chủ trì Hội nghị.