Sáng ngày 29/01/2015, VKSND tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức Hội nghị triển khai nhiệm vụ công tác kiểm sát năm 2015. Đồng chí Lê Trường Lưu – Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Thừa Thiên Huế đã đến dự và chỉ đạo Hội nghị.
Cuối năm 2014 đầu năm 2015, tình hình tội phạm xảy ra trên địa bàn thành phố Huế có chiều hướng diễn biến phức tạp. Lãnh đạo Viện kiểm sát nhân dân thành phố Huế đã chủ động phối hợp với Lãnh đạo Cơ quan cảnh sát điều tra công an thành phố Huế chỉ đạo ra quân trấn áp các loại tội phạm.
Ngày 07/01/2015, tại Uỷ ban nhân dân xã Hương Phong, huyện A Lưới, Viện KSND và TAND huyện A Lưới phối hợp tổ chức phiên toà hình sự sơ thẩm rút kinh nghiệm đối với vụ án trọng điểm Trần Thị Loan phạm tội “Huỷ hoại rừng”quy định tại Điều 189 Bộ luật hình sự
Ngày 25/12/2014, Viện KSND huyện A Lưới tổ chức hội nghị cán bộ, công chức năm 2015. Đến dự và chỉ đạo hội nghị có đồng chí Vũ Ngọc Thương – Phó Chủ tịch LĐLĐ huyện; đồng chí Đinh Văn Bảo - Huyện ủy viên, Bí thư Chi bộ, Viện trưởng Viện KSND huyện.
Vừa qua, Đoàn kiểm sát của VKSND huyện A Lưới do đồng chí Hồ Văn Hương, Phó Viện trưởng VKSND huyện làm Trưởng đoàn tiến hành kiểm sát trực tiếp việc tiếp nhận, giải quyết tin báo, tố giác tội phạm tại Đồn Biên Phòng Nhâm.
Ngày 18/12/2014, được sự đồng ý và tạo điều kiện của Lãnh đạo cơ quan, Chi đoàn cùng với Công đoàn đơn vị Viện kiểm sát nhân dân huyện Phú Lộc đã cử vận động viên tham gia thi đấu giải cầu lông truyền thống do Phòng Văn hóa và Thông tin huyện tổ chức nhằm chào mừng kỷ niệm 70 năm thành lập Quân đội nhân dân Việt Nam ( 22/12/1944 – 22/12/2014) với hai nội dung tham gia là đôi nam và đơn nam.