Nhằm giúp sinh viên tìm hiểu thực tế công tác xét xử và tuyên truyền pháp luật đối với học sinh, sinh viên, Sáng ngày 21/8/2014, tại Khoa Luật - Đại học Huế, Tòa án nhân dân thành phố Huế đã mở phiên tòa xét xử lưu động vụ án Nguyễn Lương Hoàng Quân, Nguyễn Lương Hoàng Trung,Trần Minh phạm tội “Mua bán trái phép chất ma tuý” theo quy định tại Khoản 2, Điều 194 Bộ luật Hình sự.
Ngày 31/7/2014, Viện kiểm sát nhân dân huyện Phú Vang đã tổ chức Hội nghị sơ kết công tác phối hợp liên ngành 06 tháng đầu năm 2014 giữa Cơ quan Điều tra, Viện kiểm sát, Tòa án và Thi hành án dân sự. Tham dự hội nghị có các đồng chí lãnh đạo, điều tra viên, kiểm sát viên, thẩm phán, chấp hành viên và cán bộ các cơ quan liên ngành.
Nhân dịp kỷ niệm 54 năm ngày thành lập Viện kiểm sát nhân dân (26/7/1960 – 26/7/2014), ngày 26/7/2014, tại Nhà thi đấu Trường Cao Đẳng Sư Phạm Huế, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức giải bóng bàn và cầu lông tuyền thống của ngành kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế lần thứ X
Nhân dịp kỷ niệm 67 năm ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2014), ngày 23/7/2014, Chi đoàn Viện kiểm sát nhân dân thành phố Huế đã phối hợp cùng Chi đoàn Tòa án nhân dân thành phố Huế tổ chức thăm và tặng quà cho các gia đình chính sách, gia đình có công với cách mạng tại phường Thuận Thành và phường Thủy Biều, thành phố Huế.
Nhân kỷ kiệm ngày thương binh, liệt sĩ 27/7, Tập thể đơn vị Viện kiểm sát nhân dân thị xã Hương Trà đã đến thăm hỏi và tặng quà cho mẹ Ngắn tại phường Hương Chữ, thị xã Hương Trà, tỉnh Thừa Thiên Huế.
Thiết thực chào mừng 85 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam, Liên đoàn lao động huyện Phú Lộc và Phòng văn hóa Thông tin huyện phối hợp tổ chức hội thi tiếng hát Công nhân viên chức - Lao động huyện Phú Lộc lần thứ V năm 2014. Công đoàn Viện kiểm sát nhân dân huyện Phú Lộc đã tham gia hội thi và đoạt giải ba tốp ca.