Ngày 11 tháng 7 năm 2014, tại Viện kiểm sát nhân dân huyện Quảng Điền, Trường Đại học phòng cháy chữa cháy Bộ công an do tạp chí Phòng cháy chữa cháy chủ trì đã tổ chức lớp tập huấn phòng cháy chữa cháy cho toàn thể cán bộ công chức Viện kiểm sát nhân dân huyện Quảng Điền.
Ngày 08/7/2014, VKSND tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức Hội nghị triển khai nhiệm vụ công tác kiểm sát 6 tháng cuối năm 2014. Đồng chí Trần Đại Quang, Tỉnh ủy viên, Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế chủ trì Hội nghị.
Ngày 27 tháng 5 năm 2014 tại VKSND huyện A Lưới, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh đã tổ chức Hội nghị giao ban cụm các VKSND Thành phố Huế - VKSND thị xã Hương Thủy - VKSND huyện A Lưới để đánh giá kết quả công tác kiểm sát 5 tháng đầu năm 2014. Đồng chí Trần Nhơn Vượng - Phó Viện trưởng VKSND tỉnh Chủ trì Hội nghị.
Ngày 07 tháng 5 năm 2014 tại VKSND Thị xã Hương Trà, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh đã tổ chức Hội nghị giao ban cụm các VKSND huyện Quảng Điền - VKSND thị xã Hương Trà - VKSND huyện Phong Điền để đánh giá kết quả công tác kiểm sát 5 tháng đầu năm 2014. Đồng chí Lại Đình Hùng - Phó Viện trưởng VKSND tỉnh Chủ trì Hội nghị.
Sáng ngày 25 tháng 4 năm 2014, tại Ủy ban nhân dân phường Hương Long, thành phố Huế, Tòa án nhân dân thành phố Huế đã mở phiên tòa xét xử lưu động vụ án Dương Giang Binh cùng đồng bọn phạm tội Trộm cắp tài sản theo Khoản 2 ĐIều 138 BLHS. Toàn thể cán bộ, kiểm sát viên hình sự VKSND Thành phố Huế đều tham dự để rút kinh nghiệm nhằm nâng cao hơn nữa công tác thực hành quyền công tố và kiểm sát xét xử án hình sự.
Ngày 25/4/2014, tại Trại giam Bình Điền (thuộc Tổng cục VIII – Bộ Công an), Hội đồng xét giảm thời hạn chấp hành hình phạt tù TAND tỉnh Thừa Thiên Huế do đồng chí Đặng Quang- Chánh án TAND tỉnh làm Chủ tọa đã tổ chức phiên họp xem xét đề nghị giảm thời hạn chấp hành án phạt tù cho phạm nhân có đủ điều kiện theo quy định pháp luật nhân dịp kỷ niệm ngày lễ Chiến thắng 30/4 theo đề nghị của Trại giam Bình Điền vả Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế.