Ngày 25 tháng 4 năm 2014, tại Viện kiểm sát nhân dân huyện Quảng Điền Liên ngành Viện kiểm sát - Công an - Tòa án - Chi cục thi hành án dân sự huyện Quảng Điền đã tổ chức lễ ký “Quy định phối hợp kiểm sát, hoạt động tư pháp”.
Ngày 21/3/2014 Viện kiểm sát nhân dân huyện Quảng Điền chủ trì, tổ chức phiên họp liên ngành giữa 3 Cơ quan Viện kiểm sát - Tòa án - Chi cục thi hành án dân sự huyện nhằm rà soát lại các Bản án, Quyết định của Tòa án tuyên không rõ, khó thi hành.
Ngày 15 tháng 3 năm 2014, Tại Trường Cao đẳng sư phạm Thừa Thiên Huế, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đã phối hợp với Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học Cadafol tổ chức khai giảng lớp tin học ứng dụng trình độ B cho đội ngũ cán bộ công chức Viện Kiểm sát nhân dân hai cấp tỉnh Thừa Thiên Huế.
Ngày 26 tháng 02 năm 2014, Viện kiểm sát thị xã Hương Trà đã tổ chức Hội nghị triển khai nhiệm vụ công tác kiểm sát năm 2014.
Sáng ngày 22/01/2014, VKSND tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức Hội nghị triển khai nhiệm vụ công tác kiểm sát năm 2014. Hội nghị đã vinh dự được đón tiếp đồng chí Trung tướng Trần Phước Tới – Phó Viện trưởng VKSND tối cao, đồng chí Nguyễn Ngọc Thiện – Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Thừa Thiên Huế.
Ngày 04/12/2013, tại UBND xã Vinh Hiền, huyện Phú Lộc tỉnh Thừa Thiên Huế, TAND huyện Phú Lộc đã đưa ra xét xử lưu động vụ án Trần Xuân Bảo và đồng bọn về tội “Cố ý gây thương tích” mang tính côn đồ hung hãn, gây bất bình trong nhân dân.