Vừa qua, ngày 13/7/2011, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức Hội nghị sơ kết công tác kiểm sát 6 tháng đầu năm và triển khai công tác kiểm sát 6 tháng cuối năm 2012.
Chi hội Luật gia Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế tích cực động viên hội viên tham gia các phong trào thi đua yêu nước chào mừng các ngày lễ lớn của đất nước.
Chiều ngày 17/4/2012, TAND tỉnh Thừa Thiên-Huế đã tổ chức Hội nghị liên ngành giữa TAND và VKSND để thống nhất phối hợp thực hiện một số quy định mới của Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Bộ luật tố tụng dân sự.
Ngày 30/3/2012 VKSND tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức Hội nghị quán triệt Nghị quyết Trung ương Đảng lần thứ 4 về “Một số vấn đề cấp bách về xây dựng Đảng hiện nay”, đồng thời triển khai thực hiện cuộc vận động xây dựng đội ngũ cán bộ, Kiểm sát viên "Vững về chính trị, giỏi về nghiệp vụ, tinh thông về pháp luật, bản lĩnh và kỷ cương, công tâm và trách nhiệm".
Vừa qua, ngày 22,23/3/2011, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức Hội nghị rút kinh nghiệm và triển khai công tác khiếu tố; công tác văn phòng, tổng hợp, thống kê tội phạm phục vụ cho việc quản lý, chỉ đạo điều hành của Lãnh đạo Viện kiểm sát nhân dân hai cấp.
Thực hiện Kế hoạch số 17 - KH/ĐUK ngày 22/12/2011 của Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh Thừa Thiên Huế, Đảng bộ Viện KSND tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức hội nghị, quán triệt Kết luận Hội nghị lần thứ 3 Ban chấp hành Trung ương Đảng (khóa XI) và các Nghị quyết chuyên đề của Hội nghị Tỉnh ủy Thừa Thiên Huế lần thứ 5 (khóa XIV).