Nhân dịp kỷ niệm 51 năm ngày thành lập Viện kiểm sát nhân dân (26/7/1960 – 26/7/2011), ngày 22/7/2011, tại Nhà thi đấu Trường Cao Đẳng Sư Phạm Huế, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức giải bóng bàn và cầu lông tuyền thống của ngành kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế lần thứ VII.
Ngày 05/7/2011, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức Hội nghị sơ kết công tác kiểm sát 6 tháng đầu năm và triển khai công tác kiểm sát 6 tháng cuối năm 2011. Đồng chí Trần Thanh Bình, Phó Bí thư thường trực tỉnh ủy Thừa Thiên Huế đã đến dự và chỉ đạo Hội nghị. Tham dự Hội nghị có các đồng chí Lãnh đạo Viện kiểm sát nhân dân tỉnh và các đơn vị huyện, thành phố, thị xã trực thuộc, cùng các kiểm sát viên, kiểm tra viên, chuyên viên Viện kiểm sát nhân dân 2 cấp.
Luật tố tụng hành chính được Quốc hội nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam khóa XII kỳ họp thứ 8 thông qua ngày 24/11/2010, được chủ tịch nước ký lệnh công bố ngày 1/7/2011 đã thể chế hóa các chủ trương của Đảng về cải cách tư pháp trong hoạt động giải quyết các vụ án hành chính.
Hôm nay, ngày 20/6/2011, Viện kiểm sát nhân dân huyện A Lưới đã chủ trì cùng với các cơ quan liên ngành trên địa bàn huyện tổ chức Lễ ký kết "Quy chế phối hợp liên ngành trong công tác tiếp nhận, quản lý, giải quyết tố giác, tin báo về tội phạm” và “Quy chế phối hợp liên ngành trong công tác giải quyết án hình sự".
Vừa qua ngày 15/6/2011 Liên ngành Viện kiểm sát-Công an-Tòa án và Cục thi hành án tỉnh Thừa Thiên Huế đã tiến hành sơ kết 1 năm triển khai việc thực hiện Qui định số 304/QĐPH/VKS-TA-CA-THA ngày 27/4/2010 về phối hợp trong giải quyết khiếu nại, tố cáo về hoạt động tư pháp nhằm rút kinh nghiệm và trao đổi những khó khăn vướng mắc trong quá trình thực hiện việc phối hợp nhằm đảm bảo và nâng cao chất lượng giải quyết khiếu nại, tố cáo về tư pháp trên địa bàn tỉnh.
Nhân dịp kỷ niệm lần thứ 121 năm ngày sinh của Chủ tịch Hồ Chí Minh kính yêu, sáng nay 19/5/2011, tập thể các chi đoàn Viện kiểm sát nhân dân tỉnh – Chi đoàn PC 17 Công an tỉnh – Chi đoàn Thư viện tổng hợp tỉnh Thừa thiên Huế đã cùng làm lễ dâng hoa tưởng niệm, báo công dâng Bác tại Bảo tàng Hồ Chí Minh.