Ngày 20 tháng 4 năm 2011, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức Hội nghị tập huấn Luật thi hành án hình sự theo chỉ thị số 04/2010/CT-VKSTC ngày 16/12/2010 của Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tối cao và Kế hoạch số 18/KH-UBND ngày 11/3/2011 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế.
Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế tổ chức Hội nghị tập huấn công tác kiểm sát thi hành án hình sự thời gian 01 ngày. Khai mạc lúc 7 giờ 30 phút ngày 20/04/2011 (Thứ tư).
Trong 2 ngày 01 và 02/3/2011, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế tổ chức Hội nghị “Tổng kết rút kinh nghiệm và triển khai công tác kiểm sát hình sự, giải quyết khiếu nại, tố cáo” cho cán bộ, Kiểm sát viên, Kiểm tra viên làm công tác kiểm sát hình sự, giải quyết khiếu nại, tố cáo ở Viện kiểm sát hai cấp.
Vừa qua, ngày 15/3/2011, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh đã tổ chức Hội nghị rút kinh nghiệm và triển khai công tác văn phòng, tổng hợp, thống kê tội phạm, văn thư, lưu trữ phục vụ cho công tác quản lý, chỉ đạo điều hành của Lãnh đạo Viện kiểm sát nhân dân hai cấp.
Trong các ngày 24 và 25 tháng 02 năm 2011, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh đã tổ chức Hội nghị rút kinh nghiệm và triển khai công tác kiểm sát năm 2011 về công tác kiểm sát việc tạm giữ, tạm giam, quản lý, giáo dục người chấp hành án phạt tù; kiểm sát thi hành án; kiểm sát giải quyết các vụ, việc dân sự, án hành chính, kinh doanh, thương mại, lao động và những việc khác theo quy định của pháp luật.
Vừa qua, ngày 12/01/2011 Viện Kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa thiên Huế đã tổ chức Hội nghị triển khai nhiệm vụ công tác kiểm sát năm 2011. Tại Hội nghị, đồng chí Trần Nhơn Vượng - Phó Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đã đọc báo cáo tổng kết phong trào thi đua của Viện KSND tỉnh Thừa Thiên Huế năm 2010. Đây là năm mà ngành KSND tỉnh Thừa Thiên Huế đã đạt nhiều thành tích xuất sắc.