Ngày 29/3/2023, Cơ quan cảnh sát điều tra Công an Thành phố Huế đã ra Quyết định khởi tố vụ án, Quyết định khởi tố bị can, Lệnh bắt bị can để tạm giam đối với Châu Văn Tuệ về tội “Cưỡng dâm”.
Vừa qua, Viện kiểm sát nhân dân thị xã Hương Trà đã phối hợp với Công an thị xã Hương Trà tiến hành công tác kiểm tra, hướng dẫn việc chấp hành pháp luật trong công tác tiếp nhận, phân loại tố giác, tin báo về tội phạm đối với 09 đơn vị Công an xã, phường trên địa bàn thị xã Hương Trà.
Ngày 27/3/2023, tại trụ sở Viện kiểm sát nhân dân huyện Quảng Điền Thường trực Huyện ủy huyện Quảng Điền đã tổ chức họp giao ban các cơ quan trong khối nội chính nhằm đánh giá kết quả công tác của từng cơ quan cũng như sự phối hợp trong thực hiện nhiệm vụ chính trị của địa phương trong quý I/2023.
Sáng ngày 28/3/2023, Viện kiểm sát nhân dân thị xã Hương Trà đã phối hợp với Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế tổ chức tập huấn công tác triển khai ứng dụng phần mềm quản lý, lưu trữ hồ sơ điện tử cho toàn thể cán bộ, công chức của đơn vị.
Ngày 28/03/2023, đồng chí Trần Tiến Dũng, Phó viện trưởng VKSND huyện A Lưới đã trực tiếp thực hành quyền công tố, kiểm sát xét xử sơ thẩm vụ án hình sự về tội “Trộm cắp tài sản” đối với các bị cáo Bùi Thanh Dũng, Nguyễn Văn Tâu, Lê Đức Tiến (đều trú tại thị trấn A Lưới, huyện A Lưới).
Ngày 23/03/2023, Công đoàn Viện kiểm sát nhân dân huyện A Lưới tổ chức Đại hội Công đoàn cơ sở khóa VIII nhiệm kỳ 2023-2028. Dự Đại hội có đồng chí Trần Duy Nguyên - Huyện ủy viên, Ủy viên ban chấp hành Liên đoàn lao động tỉnh, Chủ tịch liên đoàn Lao động huyện A Lưới và đồng chí Đinh Văn Bảo -Bí thư chi bộ Viện kiểm sát nhân dân huyện A Lưới.