Ngày 16/9/2016, tại trụ sở Viện kiểm sát nhân dân huyện Phú Vang đã diễn ra Hội nghi sơ kết công tác phối hợp liên ngành 8 tháng đầu năm 2016 và triển khai nhiệm vụ những tháng cuôi năm. Đến dự, chỉ đạo Hội nghị có đồng chí Lê Thanh Hải – Tỉnh ủy viên, Bí thư huyện ủy; đồng chí Dương Văn Ngọc – Thường vụ huyện ủy, phó chủ tịch HĐND huyện Phú Vang; các đồng chí lãnh đạo cơ quan liên ngành cùng toàn thể cán bộ, Kiểm sát viên, Điều tra viên, Thẩm phán.
Vừa qua, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế tổ chức Hội nghị tập huấn công tác thống kê và công nghệ thông tin; công tác kiểm sát và giải quyết khiếu nại, tố cáo trong hoạt động tư pháp. Dự và chỉ đạo Hội nghị có đồng chí Trần Đại Quang, Tỉnh ủy viên, Bí thư Ban cán sự, Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế.
Nhân dịp kỷ niệm 56 năm ngày thành lập Viện kiểm sát nhân dân (26/7/1960 – 26/7/2016), ngày 23/7/2016, tại Trung tâm thể thao tỉnh Thừa Thiên Huế, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức giải cầu lông và bóng bàn truyền thống ngành kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế lần thứ XII năm 2016.
Ngày 29/6/2016, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức Hội nghị sơ kết công tác kiểm sát 6 tháng đầu năm và triển khai công tác kiểm sát 6 tháng cuối năm 2016. Đồng chí Trần Đại Quang - Tỉnh ủy viên, Bí thư ban cán sự đảng, Viện trưởng VKSND tỉnh chủ trì Hội nghị.
Trong hai ngày 16, 17 tháng 6 năm 2016, Viện Kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức cuộc thi “Chúng tôi là Kiểm sát viên” theo hình thức Gameshow. Đến dự có đồng chí Phan Văn Quang, Ủy viên Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm Ủy ban kiểm tra Tỉnh ủy.
Trong 02 ngày 9, 10/6/ 2016, Viện kiểm sát nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế đã tổ chức hội nghị trực tuyến tập huấn các đạo luật về tư pháp. Tham dự Hội nghị gồm các đồng chí Lãnh đạo, các đồng chí Trưởng, Phó phòng cấp tỉnh; Lãnh đạo các Viện VKSND cấp huyện và các đồng chí Kiểm sát viên, Kiểm tra viên, Chuyên viên làm công tác nghiệp vụ của Viện kiểm sát nhân dân hai cấp.