Triển khai thực hiện quyết liệt các chỉ tiêu công tác kiểm sát ngay từ đầu năm 2024, vừa qua VKSND thị xã Hương Trà đã phối hợp cùng Cơ quan Cảnh sát điều tra tiến hành ra quân đợt cao điểm trấn áp các loại tội phạm trước tết Nguyên đán.
Ngày 27/12/2023, Viện kiểm sát nhân dân huyện Phong Điền tiến hành trực tiếp kiểm sát công tác thi hành án hình sự tại Ủy ban nhân dân (UBND) xã Điền Lộc. Đồng chí Nguyễn Thanh Minh, Phó Viện trưởng làm Trưởng đoàn.
Vừa qua, VKSND huyện Phú Lộc đã trực tiếp kiểm sát việc tiếp nhận, giải quyết nguồn tin về tội phạm tại Hạt Kiểm lâm huyện Phú Lộc, tỉnh Thừa Thiên Huế. Ông Nguyễn Thạnh - Phó Viện trưởng làm Trưởng đoàn kiểm sát.
Sáng ngày 22/12/2024, đồng chí Lê Thúc Tài, Phó Viện trưởng VKSND huyện Nam Đông đã trực tiếp thực hành quyền công tố, kiểm sát xét xử vụ án về tội “Cố ý gây thương tích” theo quy định tại khoản 2 Điều 134 Bộ luật hình sự.
Vào ngày 19/12/2023, Viện kiểm sát nhân dân huyện A Lưới đã phối hợp với Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an huyện A Lưới phá thành công chuyên án và bắt giữ đối tượng Hồ Văn Liên về hành vi trộm cắp tài sản.
Mở đầu cho đợt cao điểm tấn công trấn áp tội phạm đảm bảo an ninh trật tự trong dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, chiều ngày 15/12/2023 Viện kiểm sát nhân dân thị xã Hương Thủy đã phối hợp với Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an thị xã Hương Thủy khởi tố vụ án đối với 12 bị can về tội “Cố ý gây thương tích” quy định tại khoản 2 Điều 134 BLHS.