Ngày 15/5/2023, Viện kiểm sát nhân dân huyện Quảng Điền tiến hành trực tiếp kiểm sát việc giải quyết khiếu nại, tố cáo trong hoạt động tư pháp tại Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an huyện Quảng Điền. Đoàn kiểm sát do đồng chí Hoàng Phương Thảo – Viện trưởng làm Trưởng đoàn.
Sáng 15/5/2023, đoàn kiểm sát của Viện kiểm sát nhân dân thị xã Hương Trà do đồng chí Viện trưởng Lê Quang Hòa làm trưởng đoàn đã tiến hành trực tiếp kiểm sát việc tiếp nhận, giải quyết nguồn tin về tội phạm đối với Hạt kiểm lâm thị xã Hương Trà.
Vừa qua, Đoàn kiểm sát của VKSND thị xã Hương Thủy do đồng chí Nguyễn Hữu Quỳnh, Phó Viện trưởng làm trưởng đoàn đã tiến hành trực tiếp kiểm sát hoạt động thi hành án dân sự và khiếu nại, tố cáo về thi hành án dân sự tại Chi cục Thi hành án dân sự thị xã Hương Thủy.
Thực hiện kế hoạch công tác kiểm sát năm 2023, ngày 25 và 26/4/2023 Viện kiểm sát nhân dân huyện Quảng Điền đã tiến hành trực tiếp kiểm sát công tác thi hành án hình sự tại Ủy ban nhân dân xã Quảng Phú và Ủy ban nhân dân thị trấn Sịa, Đoàn kiểm sát do đồng chí Lê Văn Đức - Phó Viện trưởng làm Trưởng đoàn.
Ngày 25/4/2023, liên ngành tố tụng Viện kiểm sát nhân dân – Tòa án nhân dân thị xã Hương Trà đã tổ chức thành công phiên tòa xét xử sơ thẩm vụ án hình sự Trần Quang Vinh phạm tội “Trộm cắp tài sản” quy định tại khoản 1 Điều 173 BLHS theo hình thức phiên tòa trực tuyến.
Ngày 19/4/2023 Viện kiểm sát nhân dân thành phố Huế đã tiến hành trực tiếp kiểm sát việc tuân theo pháp luật trong công tác tiếp nhận, giải quyết tin báo, tố giác tội phạm, kiến nghị khởi tố và việc giải quyết khiếu nại, tố cáo trong hoạt động tư pháp tại Cơ quan cảnh sát điều tra Công an thành phố Huế. Đoàn kiểm sát do đồng chí Tạ Đình Thành - Phó Viện trưởng làm trưởng đoàn cùng các đồng chí Kiểm sát viên trong đơn vị.