Ngày 17/4/2023, Viện kiểm sát nhân dân huyện Phú Lộc phối hợp với Tòa án nhân dân huyện Phú Lộc tổ chức phiên tòa rút kinh nghiệm xét xử sơ thẩm đối với vụ án Lê Anh Nhân về tội “Cố ý gây thương tích” theo quy định tại khoản 2 Điều 134 Bộ luật Hình sự.
Vừa qua, Viện kiểm sát nhân dân thị xã Hương Trà đã trực tiếp kiểm sát công tác thi hành án dân sự và việc giải quyết khiếu nại, tố cáo trong hoạt động tư pháp tại Chi cục Thi hành án dân sự thị xã Hương Trà. Đồng chí Lê Quang Hòa – Viện trưởng Viện kiểm sát nhân dân thị xã Hương Trà làm trưởng đoàn
Trong ngày 13/4/2023, Viện kiểm sát nhân dân thị xã Hương Thuỷ đã phối hợp với Tòa án nhân dân thị xã và các cơ quan chức năng tổ chức xét xử 04 phiên tòa hình sự sơ thẩm rút kinh nghiệm về các tội: Tàng trữ trái phép chất ma tuý; Mua bán trái phép chất ma tuý; Trộm cắp tài sản; tiêu thụ tài sản do người khác phạm tội mà có … bằng hình thức trực tuyến.
Ngày 12/4/2023 VKSND Thành phố Huế đã tiến hành trực tiếp kiểm sát việc tiếp nhận, giải quyết nguồn tin về tội phạm tại Hạt Kiểm lâm thành phố Huế. Đoàn kiểm sát do đồng chí Bùi Thị Thu Thanh - Phó Viện trưởng làm trưởng đoàn
Vừa qua, VKSND huyện Phong Điền tiến hành trực tiếp kiểm sát tại Chi cục Thi hành án dân sự huyện Phong Điền với chuyên đề “Kiểm sát hoạt động cưỡng chế thi hành án và án có điều kiện thi hành nhưng chưa thi hành và hồ sơ đủ điều kiện xét miễn giảm thi hành án”, do đồng chí Nguyễn Thanh Minh – Phó Viện trưởng làm Trưởng đoàn.
Ngày 10/4/2023, Viện kiểm sát nhân dân thị xã Hương Trà đã tiến hành trực tiếp kiểm sát việc tiếp nhận, giải quyết nguồn tin về tội phạm và giải quyết khiếu nại, tố cáo trong hoạt động tư pháp tại Cơ quan điều tra Công an thị xã Hương Trà.